Chủ nhật hằng tuần, em được thầy, cô đón đến điểm nấu ăn để sơ chế thực phẩm, chuẩn bị hộp… để phát cháo cho bệnh nhân nghèo. "Giúp đỡ được các bệnh nhân, em thấy những ngày hè của mình trở nên thật ý nghĩa. Em mong muốn các cô chú bệnh nhân có thêm sức khỏe để chiến đấu với bệnh tật. Em cũng mong hoạt động của nhóm được lan tỏa và có thêm nhiều nhà hảo tâm hỗ trợ cho những hoàn cảnh khó khăn, bất hạnh", Kim Ngân chia sẻ.
Nhận được những phần cháo nóng, đầy đủ dưỡng chất nhiều bệnh nhân không khỏi xúc động, biết ơn tấm lòng hảo tâm. Gần 1 năm qua, mỗi tuần 3 ngày bà L.T.N (62 tuổi) đều đón xe đò hơn 100 km từ xã Đăk Pét (H.Đăk Glei, Kon Tum) xuống Bệnh viện đa khoa tỉnh Kon Tum vì căn bệnh suy thận giai đoạn cuối. Thế nhưng vì không đủ sức nên có khi bà N. ở lại bệnh viện cả tháng mới về nhà. Hoàn cảnh khó khăn nên bà N. chủ yếu xin cơm, cháo từ thiện để tiết kiệm chi phí chữa bệnh.